Glory of the Heroes
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

[Hero mới] - Deathnote Lich - mình là thành viên mới

minhhyvn
hải âu
[GVN].Cross
VinhDat
i'm max
9 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

i'm max

Đệ tử chưa có túi
Đệ tử chưa có túi

Bazadice – The DeathNote LicH

[Hero mới] - Deathnote Lich - mình là thành viên mới  Images67-Copy
[Hero mới] - Deathnote Lich - mình là thành viên mới  Images55

I.Tiểu dẫn :

Không ai biết hắn từ đâu đến , và hắn đã sống bao lâu , chỉ biết hắn là con quái vật nắm giữ trong tay một sức mạnh kinh khủng – sức mạnh buộc người ta phải đi theo hắn tới một nơi chẳng vui vẻ gì – địa ngục ! Hắn là người giữ quyển sổ của thần chết trong tay – hắn có thể kéo bất kỳ ai xuống địa ngục – dù kẻ đó ở đâu !

II. Chỉ số cơ bản :
Affiliation : Scorage
Damage : 45-58
Armor : 1.1
Base Attack Time : 1.95
Movespeed : 305
Attack Range : 500
Sight Range: 1200 / 1800
HP : 418
MP : 328
STR: 17 + 1.7
AGI: 15 + 1.5
INT: 25+ 2.8

III. Skill :

Skill 1 :
Phong cánh của tử thần – Style of death !
[Hero mới] - Deathnote Lich - mình là thành viên mới  Images48

Lich chọn hai mục tiêu và quăng vào nhau .
Ấn e rồi ấn vào hai mục tiêu chỉ định !
Mana cost : 100/110/120/130
Coldow : 12s
Range cast : 800 quanh Lich .
Lv1 : 70 damage / 0.4s stun
Lv2 : 110 damage / 0.6s stun
Lv3 : 150 damage / 0.8s stun
Lv4 : 200 damage / 1s stun
+ Tốc độ va chạm là 1200.
+ Mục tiêu có thể là hero/creep bên mình hoặc đối phương , cũng có thể là chính mình .
+ Tọa độ mà hai unit chạm nhau là ở giữa vị trí khi cast xong skill của hai unit đã chọn , đường đi của hai unit cây cối đề bị dọn sạch .
+ Sau khi hai Unit chạm nhau mới gây dame – stun .
+ Unit Phe mình không bị stun / dame .
+ Khi bị kéo hero không cast skill dc nhưng có thể bật BKB – kháng dame không kháng dc stun .
+ Có thể cast cả unit đã active BKB hoặc omi buff trước đó , unit BKB hoặc được buff không chịu dame , chỉ chịu stun , unit còn lại chịu dame như thường !
+ Có thể dùng để gank , chạy trốn , thậm chí bóp dái đồng đội hoặc gây ra những pha hài hước khi cả hai mục tiêu trên một mỏm nuí chẳng hạn !

Skill 2 : Tọa độ chết .Coordinates death !

skill gây dame : [Hero mới] - Deathnote Lich - mình là thành viên mới  Images61-Copy
Skill gây stun : [Hero mới] - Deathnote Lich - mình là thành viên mới  Images63-Copy
DL dựng một cái cọc trên bản đồ , khi hero hoặc unit đối phương đi vào , sẽ kick hoạt hiệu ứng nổ dame hoặc stun tùy dạng unit đặt .
Gồm hai skill hoàn toàn tách biệt nhau , khi ấn t thì hai skill thay thế cho nhau .
Mana cost : 100/120/140/160/180.
Last 60s.
Coldow :15s
Aoe : 300
Range cast : toàn bản đồ , tất cả những chỗ đã mở sight , như tele cua furi , riêng roshan bạn phải đứng ở trong mới cast dc .
Damage type : magic dame .
Lv1 : max 1 tọa độ . 100 dame / 2s stun
Lv2 : max 2 tọa độ . 180 dame / 2.5s stun
Lv3 : max 2 tọa độ . 250 dame / 3s stun
Lv4 : max 3 tọa độ . 300dame/3.5s stun

+ Sau khi xác định tọa độ thì 5s sau unit mới thiết lập hiệu ứng .
+ Có thể nhìn thấy như gem – dust – có thể phá , phá cho 30 vàng .
+ Unit : máu/mana : 150/1. type : invi.
+ Cọc cho sight : 300 aoe .
+ Khi skill coldow thì có đổi sang dạng khác cũng vẫn coldow .

Skill 3 : World in the hand - Thế giỚi trong bàn tay !

[Hero mới] - Deathnote Lich - mình là thành viên mới  Images67-Copy
Dán một lá bùa vào hero – di chuyển tức thời tới vị trí của hero đó .
Mana cost : 200 – coldow : 120s - tồn tại trong 120s .
Lv1 : cast time 3s / dán dc vào hero bên mình .
Lv2 : cast time 2s / dán dc vào hero bên mình .
Lv3 : cast time 1s / dán dc vào hero cả hai bên .
Lv3 : cast time 1s / dán dc vào hero cả hai bên – dán hai mục tiêu !

+ Lá bùa có dạng một buff như check của bh sẽ treo lơ lửng trên đầu hero đó – cho sight 200 aoe !
+ Tất cả mọi người đều thấy hero bị chek ( same BH )
+ khi hero tàng hình hay xài smoke – không thể thấy hero mà chỉ thấy sight của lá bùa .
+ Đây là skill mình tâm đắc nhất - có thể dùng để gank - ai hết máu thì coi chừng , bảo kê late v.v, một skill cực kỳ cơ động !

Skill 4 : You will die ?
Passive skill .
[Hero mới] - Deathnote Lich - mình là thành viên mới  Images57-Copy
Coldow : 12s .
Buff dame cho phát đánh của Lich .
Lv1 : 1 - 200 dame.
Lv2 : 1- 400 dame .
Lv3 : 1- 800 dame .

+ Dame dc buff là magic dame , chịu giảm phép như bình thường .
+ Chỉ tác dụng lên hero / unit dc hero summon hoặc thu phục – bóng của hero , không tác dụng với creep .
+ Khi coldow xong hai tay Lich có hiệu ứng soul bay vòng quanh .

Một hero cực kỳ cơ động và max khá tâm đắc – anh em coi xong cho gạch đá thoải mái nha !

Được sửa bởi i'm max ngày 6/8/2011, 20:31; sửa lần 1.

VinhDat

VinhDat
Dragonfly team
Dragonfly team

Super Skill sao mà kinh thế cd 12s là có 800 dame magic. Ôi thôi con này chắc vô đối mất, nerf lại chút nhé bạn

[GVN].Cross

[GVN].Cross
Moderator
Moderator

ulti là x00 dam cho 1 hit hả?

i'm max

Đệ tử chưa có túi
Đệ tử chưa có túi

các bạn hiểu sai ý của tớ rồi - until này rất cùi - nó là random dame nhé - ran dame buff thêm 1--->800 magic dame vào phát đánh của lich nhé !

hải âu

hải âu
Administrator
Administrator

Skill 1 tốt
skill 2 khá
Skill 3 ko hiểu, bao gồm 1 skill hay 2 skill
Ulti thì imba vl, cái skill 3 của con kunkka cũng còn lâu mới dc như thế.
Góp ý :
Ulti , tăng cooldown lên

minhhyvn

Đệ tử 1 túi
Đệ tử 1 túi

Skill 3 không có range cast hả bạn? Hay cast toàn bản đồ :-o. Khi cast xong sẽ có thêm 1 skill phụ để bay đến chỗ là bùa đúng không? Lá bùa có thể nhìn bởi gem, dust :-o, thế thì chạy vào trụ là teo là bùa straight face.
Ulti có thể fix là random từ -100 -> 300/500/700 cũng được, không cần tăng cooldown. Nếu random được -100 dame thì cũng hay Very Happy, đánh không mất máu.

DKJun

Đệ tử chưa có túi
Đệ tử chưa có túi

Con này làm Str hero tốt hơn. Và nó cầm lưỡi hái nên để melee chứ đánh xa sao được straight face (cái model chắc lấy của PA ở bản 6.72b)
Mà thần chết thì mặt phải xương sọ chứ mặt phù thủy trông sida quá [Hero mới] - Deathnote Lich - mình là thành viên mới  3313319495

zSnow

zSnow
Moderator
Moderator

Ulti không biết manacost ra sao nhưng với cd 12s thì hơi imba. Còn duy trì bao lâu nữa

i'm max

Đệ tử chưa có túi
Đệ tử chưa có túi

hải âu đã viết:Skill 1 tốt
skill 2 khá
Skill 3 ko hiểu, bao gồm 1 skill hay 2 skill
Ulti thì imba vl, cái skill 3 của con kunkka cũng còn lâu mới dc như thế.
Góp ý :
Ulti , tăng cooldown lên

với coldow 12s và random dame - thực sự khá là sida - chỉ hợp với phong cánh hit and run .
kunka đánh lan còn con này thì không .
dame sẽ random như stun của chaos knight (1-200) .
tks mod nhận xét .
mình đã neft chỉ số cơ bản khá nhiều vì sợ skill 1 và 3 imba !

i'm max

Đệ tử chưa có túi
Đệ tử chưa có túi

zSnow đã viết:Ulti không biết manacost ra sao nhưng với cd 12s thì hơi imba. Còn duy trì bao lâu nữa

đây là passive skill
+ dame cơ chế như skill 3 của storm nha bác .

i'm max

Đệ tử chưa có túi
Đệ tử chưa có túi

minhhyvn đã viết:Skill 3 không có range cast hả bạn? Hay cast toàn bản đồ :-o. Khi cast xong sẽ có thêm 1 skill phụ để bay đến chỗ là bùa đúng không? Lá bùa có thể nhìn bởi gem, dust :-o, thế thì chạy vào trụ là teo là bùa straight face.
Ulti có thể fix là random từ -100 -> 300/500/700 cũng được, không cần tăng cooldown. Nếu random được -100 dame thì cũng hay Very Happy, đánh không mất máu.
tks bác - quên chưa nghĩ đến chuyện chạy vô trụ .
thực ra lúc đầu định làm như check của Bh - nhưng lại sợ không diệt dc nó thì skill này imba quá - em sửa lại ngay đây ^^

i'm max

Đệ tử chưa có túi
Đệ tử chưa có túi

minhhyvn đã viết:Skill 3 không có range cast hả bạn? Hay cast toàn bản đồ :-o. Khi cast xong sẽ có thêm 1 skill phụ để bay đến chỗ là bùa đúng không? Lá bùa có thể nhìn bởi gem, dust :-o, thế thì chạy vào trụ là teo là bùa straight face.
tks bác - em muốn một hero tạo ra nhiều sự bất ngờ nhất có thể Laughing
với skill 1 và until Very Happy
truy đuổi nhau với random dame từ 1-800 ở lv 16 thì cũng không phải là ít cũng không phải nhiều .
dc 800 thì khá imba còn dc 1 coi như until vô vị - khà khà Laughing vui đấy chứ bác !

Xbao3112

Xbao3112
Đệ tử 1 túi
Đệ tử 1 túi

các bác vẫn chưa hiểu ý của em này àk ý nó là giống kiểu crit của CK trong dota random dame từ một đến 800 nhiều khi sẽ tự bóp ... của mình xin đính chính 1 điều nữa kà GOH ko có BKB nha bạn lần sau trước khi viết thì tìm hiểu kĩ chút

i'm max

Đệ tử chưa có túi
Đệ tử chưa có túi

Xbao3112 đã viết:các bác vẫn chưa hiểu ý của em này àk ý nó là giống kiểu crit của CK trong dota random dame từ một đến 800 nhiều khi sẽ tự bóp ... của mình xin đính chính 1 điều nữa kà GOH ko có BKB nha bạn lần sau trước khi viết thì tìm hiểu kĩ chút
hiện h chưa có nhưng kiểu gì cũng phải có một item tương tự nhé .
không thì vui sao dc Very Happy

Xbao3112

Xbao3112
Đệ tử 1 túi
Đệ tử 1 túi

cái đó còn tùy anh catre ko thể nói trước được

zhoomer266

Đệ tử 2 túi
Đệ tử 2 túi

ulti ko hề imba, nó là random, lỡ xui wá ra dc 1 damg thì bóp dái cả team mất [Hero mới] - Deathnote Lich - mình là thành viên mới  3494493907 [Hero mới] - Deathnote Lich - mình là thành viên mới  3494493907 con này model xấu xí wá, thần chết mà mặt phù thủy già khụ, chắc bị nhiễm HIV giai đoạn cúi rồi

minhhyvn

Đệ tử 1 túi
Đệ tử 1 túi

Được 1 dame thì coi như phế cái ulti thôi (tưởng tượng rằng ulti mình đang quay, còn ~12s mới xài tiếp được @@). Theo mình cứ random -100 đến 900 dame cũng được.

i'm max

Đệ tử chưa có túi
Đệ tử chưa có túi

minhhyvn đã viết:Được 1 dame thì coi như phế cái ulti thôi (tưởng tượng rằng ulti mình đang quay, còn ~12s mới xài tiếp được @@). Theo mình cứ random -100 đến 900 dame cũng được.

Laughing thế mới hay - nói chung tính tb ra thì
lv 1 : ~ 100 dame
Lv 2 : ~ 250 dame
Lv 3 : ~ 400 dame - ít hay nhìu Laughing

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]