Glory of the Heroes
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

Đẩy nhanh quá trình post hero database

zSnow
hải âu
6 posters

Có nên thay đổi cách update hero database ko

Đẩy nhanh quá trình post hero database Vote_lcap100%Đẩy nhanh quá trình post hero database Vote_rcap 100% [ 5 ]
Đẩy nhanh quá trình post hero database Vote_lcap0%Đẩy nhanh quá trình post hero database Vote_rcap 0% [ 0 ]
Tổng số bầu chọn : 5

Poll closed

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

hải âu

hải âu
Administrator
Administrator

Để thuận tiện cho việc tham khảo của mọi người, mình dự định đẩy nhanh tốc độ update hero database bằng cách thay đổi phương thức post hero database.
Phương thức cũ : Post thủ công bằng cách đánh máy.
Yếu điểm: lâu, tốn thời gian người post, hiệu quả thấp
Phương thức mới : chụp hình skill và phần mô tả skill ngay trong game rồi post vào diễn đàn.
Ưu điểm : nhanh, gọn, dễ làm, hiệu quả cao
Nhược điểm : Gây bất tiện cho việc làm hero guide
Nếu các bạn đồng ý thì mình cần vài tình nguyện viên giúp đỡ trong công việc này. Phần thưởng là được đổi tittle miễn phí trong 1 tuần.

zSnow

zSnow
Moderator
Moderator

<<<<<<<

1 week ?!...Ngắn ngủi thế Sad

FD.thunder.yobbo

FD.thunder.yobbo
Dragonfly team
Dragonfly team

em làm tình nguyện viên cho Laughing làm cái hẻo thì đc...

hải âu

hải âu
Administrator
Administrator

Thật ra cách làm đơn giản lắm. Các bạn có thể vừa chơi vừa làm cũng dc.
- Trước hết, các bạn vào folder của W3, vào folder screenshot và dọn hết file trong đó đi.
- Sau đó, các bạn vào game, pick 1 con hero, ấn chọn dấu cộng đỏ, rồi đưa cái mũi tên vào 1 skill. Tooltip của skill hiện ra, các bạn giữ nguyên chuột và ấn nút printsreen ( cái nút đó ở gần nút insert trên bàn phím).
- Cứ thế, làm cho đến khi hết 4 skill, rồi các bạn upload mấy cái file .tga trong folder screenshot đã nói ở trước lên 1 trang chia sẻ file nào đó, rồi đưa link lên cho mình.
- Mình sẽ cắt cái phần tooltip ra để làm phần mô tả skill hero.

zSnow

zSnow
Moderator
Moderator

Cái này cũng cần phải có hướng dẫn à  tongue

GodEgypt

GodEgypt
Moderator
Moderator

^^ : dùng TGA up ảnh lâu hơn JPG. Nếu muốn lấy JPG thì chụp ảnh rồi Paste vào Paint (Ctrl+V) save lại dưới dạng JPG thì up ảnh sẽ nhanh hơn.

hải âu

hải âu
Administrator
Administrator

GodEgypt đã viết:^^ : dùng TGA up ảnh lâu hơn JPG. Nếu muốn lấy JPG thì chụp ảnh rồi Paste vào Paint (Ctrl+V) save lại dưới dạng JPG thì up ảnh sẽ nhanh hơn.
Nếu làm bằng tga thì nhanh hơn vì có thể chụp hoàng loạt được. Uhm nhưng có vẻ JPG tiện hơn.

shirozero

shirozero
Moderator
Moderator

anh chỉ nhờ mày làm 1 chuyện nè trim em tạo cho a 3 box ở hero base box hero agi , hero str, hero int để anh move bài các hero vào đó cho dễ nhìn

Main.Catre

Main.Catre
Administrator
Administrator

cần gì phai làm thế. những hero trong map a có đầy đủ database trong file word. pm a send cho rồi chỉ viec copy past và dán icon vào là xong. 1 hero làm k tới 5p :o

hải âu

hải âu
Administrator
Administrator

shirozero đã viết:anh chỉ nhờ mày làm 1 chuyện nè trim em tạo cho a 3 box ở hero base box hero agi , hero str, hero int để anh move bài các hero vào đó cho dễ nhìn
để yên đó đã, e đang định làm 1 cái trang chủ bên ngoài để dễ sử dụng forum hơn. Như kiểu của ddayworld, ko có update tin bên trang forum mà chỉ có các link cần thiết cho các mem sử dụng như hero,item,guide,forum,....

shirozero

shirozero
Moderator
Moderator

em ơi cỡ chữ nhỏ quá em ơi

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]