Glory of the Heroes
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

You are not connected. Please login or register

Vấn đề về việc ít gamer ủng hộ map.

ZzLuCiFeRzZ
shirozero
zenia
2ndChange
westlee
Evan
hải âu
zSnow
Main.Catre
13 posters

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

hải âu

hải âu
Administrator
Administrator

konfo3xu đã viết:Biết rằng việc import hero mới làm map nặng lên, nhưng ấn tượng đầu tiên rất quan trọng, bạn sẽ không yêu người mà họ đều có khuôn mặt giống nhau. Hero là khuôn mặt của một game, bên cạnh đó còn icon, effect... , Game thủ lúc đầu nhìn vào map sẽ nhớ ngay đến DDay và pick hero sẽ nghĩ đến DotA. thế là thôi, ra làm ván Dota. DDay rồi test map sau.
Còn ở trên mình viết là DotA săp lụi thì sai thật. DotA sẽ không nhanh chóng lui như vậy nhưng mình nghĩ GoH nên phát triển theo hướng dần dần hút khách của DotA bằng cách tạo ra nhiều hero có kỹ thuật mới vì các bạn cũng biết mà, nhắc đến DotA highlight là nhắc đến những hero như Puck, NVM, Panda xanh... Mình nói thế không phải để phủ nhận những hero dễ chơi dễ trúng thưởng Vấn đề về việc ít gamer ủng hộ map. - Page 2 364988687
Import model hero ko hề đơn giản là import vào, điều đó còn đòi hỏi sự tính toán. Để đánh online, 1 map W3 chỉ dc dung lượng tối đa là 8MB, nếu hero nào cũng import, vậy thì lấy đâu ra dung lượng cho những thứ khác. Nếu hero hay, skill tốt thì việc import cũng ko sao, nhưng nếu hero cũng tàm tạm, skill bt, vậy thì import làm gì cho nặng map.

[GVN].Cross

[GVN].Cross
Moderator
Moderator

Import ồ ạt model,skin,effect vào cho map màu mè và rối tung lên thì ng ta gọi đó là map tổng hợp
Cái để giữ chân mọi ng đó là giá trị cốt lõi của map,là gameplay,là những heroes với nhưng skill cần kĩ thuật cao để xử lý,những tình huống combat đặc sắc...
Quá chú trọng hình thức thì chỉ tạo ra một nồi cám heo nhạt toẹt Smile
Thân!

konfo3xu

konfo3xu
Đệ tử 1 túi
Đệ tử 1 túi

[GVN].Cross đã viết:Import ồ ạt model,skin,effect vào cho map màu mè và rối tung lên thì ng ta gọi đó là map tổng hợp
Cái để giữ chân mọi ng đó là giá trị cốt lõi của map,là gameplay,là những heroes với nhưng skill cần kĩ thuật cao để xử lý,những tình huống combat đặc sắc...
Quá chú trọng hình thức thì chỉ tạo ra một nồi cám heo nhạt toẹt Smile
Thân!
bạn có biết thế nào là phát huy cái cũ, tiếp thu cái mới không. trong warcraft editor đâu phải đã hết model. cố tìm là thể nào cũng còn các model mới, mình có thể resize, đổi màu các model cũ, thêm effect.. túm lại là edit item cũ,song song với đó là xem xét import model, ít thì cũng phải 10 hero,sẽ không làm nặng dung lượng map đâu.có thể bạn không chú trọng hình ảnh, nhưng có bao nhiêu người giống bạn Very Happy hãy gửi tin ....

[GVN].Cross

[GVN].Cross
Moderator
Moderator

Nói như thật,import 10 model vô có khi hết map rồi chứ ở đó mà ko nặng
Mình ở trong team code chứ có phải mem bt đâu bạn ơi,sao coi thường nhau thế Sad

konfo3xu

konfo3xu
Đệ tử 1 túi
Đệ tử 1 túi

[GVN].Cross đã viết:Nói như thật,import 10 model vô có khi hết map rồi chứ ở đó mà ko nặng
Mình ở trong team code chứ có phải mem bt đâu bạn ơi,sao coi thường nhau thế Sad

10 mà là nhiều thế sao map tổng hợp và kiếm thế trụ được. Có thể mình quá kỳ vọng vào map này
và có cảm giác các bạn sợ phải thay đổi vậy, không dám thoát ra ngoài cái bóng của DotA và DDay Vấn đề về việc ít gamer ủng hộ map. - Page 2 3313319495 sigh

zSnow

zSnow
Moderator
Moderator

Map tổng hợp vs KT...2 map đó theo đánh giá của mình chỉ bằng 1 góc DotA. Thà chơi DotA còn hơn chơi map đang "dần thoát ra khỏi cái bóng của DotA" zz

Thể loại map RTS thì DotA là hoàn chỉnh rồi. Muốn tìm con đường khác đi thì chỉ có thể thua nó thôi. Còn nếu muốn thì bạn có thể đóng góp Gameplay mới cho map chứ về model thì màu mè, rườm rà chỉ tổ rối mắt, nặng map thôi.

[GVN].Cross

[GVN].Cross
Moderator
Moderator

Vpop hiện giờ đầy rác,chỉ một lũ tắc kè màu mè hoa lá cành.Ng ta nghe nhạc chứ đâu xem nhạc
Nói vậy chắc bạn cũng hiểu,mình hãy tập trung phát triển cái chất đã,ng ta pick một heroes vì set skill hoàn hảo chứ đâu phải vì nó đẹp hay effect skill đẹp.Chơi game chứ ko xem game.Hiểu ý mình nói ko nào?
Nếu nói theo cách của bạn là việc thay đổi hình ảnh gọi là thoát khỏi cái bóng của DDay và Dota thì hay xem cả ngàn cái custom map đã thoát theo kiểu mà bạn nói ấy,nó đã thoát về đâu?
Tất nhiên việc cải tiến hình ảnh là cần thiết,nhưng chưa phải bây giờ Smile

konfo3xu

konfo3xu
Đệ tử 1 túi
Đệ tử 1 túi

Chưa phải bây giờ, vậy lúc nào rolling on the floor
các bạn không thoát khỏi bóng nó mà sao lúc nào cũng bảo nó hoàn chỉnh rồi, perfect và không có gì có thể hơn được Laughing

Chẳng lẽ ấn tượng ban đầu không quan trọng. vẻ ngoài không làm nên sự khác biệt thì nội dung cũng sẽ không được quan tâm đến , các bạn hiểu chứ. Việc các bạn làm sẽ chỉ dừng lại ở chỗ tạo ra một DotA cho riêng người Việt chứ không phải là một map mới mang tên GoH nếu như chỉ đứng trên góc nhìn của DotA,

có thể việc import model mới khó khăn, nhưng đưng bưng nguyên các model cũ vào, người chơi sẽ nói, ô con giống invoker gọi đệ hay con giống con tinker yếu thế...
Kiếm thế và map tổng hợp không thành công vang dội nhưng nhắc đến tên nó ai cũng biết, tại vì họ dám làm, dám đi theo con đường khác lol!

shirozero

shirozero
Moderator
Moderator

vấn đề vì sao ko ủng hộ hả đây http://www.goh-map.tk/t141-topic đọc kĩ đi =))

hải âu

hải âu
Administrator
Administrator

konfo3xu đã viết:Chưa phải bây giờ, vậy lúc nào Vấn đề về việc ít gamer ủng hộ map. - Page 2 3573983318
các bạn không thoát khỏi bóng nó mà sao lúc nào cũng bảo nó hoàn chỉnh rồi, perfect và không có gì có thể hơn được Vấn đề về việc ít gamer ủng hộ map. - Page 2 3494493907

Chẳng lẽ ấn tượng ban đầu không quan trọng. vẻ ngoài không làm nên sự khác biệt thì nội dung cũng sẽ không được quan tâm đến , các bạn hiểu chứ. Việc các bạn làm sẽ chỉ dừng lại ở chỗ tạo ra một DotA cho riêng người Việt chứ không phải là một map mới mang tên GoH nếu như chỉ đứng trên góc nhìn của DotA,

có thể việc import model mới khó khăn, nhưng đưng bưng nguyên các model cũ vào, người chơi sẽ nói, ô con giống invoker gọi đệ hay con giống con tinker yếu thế...
Kiếm thế và map tổng hợp không thành công vang dội nhưng nhắc đến tên nó ai cũng biết, tại vì họ dám làm, dám đi theo con đường khác lol!
Thực ra, nếu import ồ ạt như bạn nói, map này chết là cái chắc. Map này khá nặng ( >4mb) mà cứ import ồ ạt vào thì còn ai dám ngồi lại chờ down map xong để chơi. Thực ra, map này thất bại thì mình cũng đã nghĩ đến trong quá khứ. Ko phải vì map sida... Vấn đề là:
- Map quá nặng so với 1 map mới ra đời và đang cần thu hút ng chơi. Những phiên bản đầu tiên của D&F cũng chỉ có 1.6mb ( bản 1.10, còn mấy bản trc nữa thì mình chưa chơi nên mình cũng ko biết, hình như là nhẹ hơn) nên vẫn có những ng cố ngồi chờ down map xong để chơi là 1 trường hợp ngược lại với map GoH.
- Đòi hỏi quá nhiều ng chơi và chưa hề có lối chơi phù hợp với số lg ng` chơi ít. Map GoH vẫn trong giai đoạn sơ khai do đó số lg ng` chơi khá ít. Thế nhưng số lg ng` chơi cần thiết lên đến 10 ng sẽ gây khó khăn trong việc quảng cáo map ra bên ngoài. Đâu phải lúc nào cũng có dc đủ 10 ng để chơi với nhau.
- Lối chơi quá giống dota. Lối chơi của map khá giống dota về số lg ng` chơi đến những cái nhỏ nhất như gank, farm = last hit.... Nói chung là khi chơi map, ta sẽ vẫn có dc cảm giác chơi 1 phiên bản dota với địa hình mới, item mới và hero mới. Mình ko phủ nhận rằng HoN và LoL vẫn giống dota mà nổi tiếng nhưng thực sự để dc nổi tiếng như vậy, họ đã bỏ ra nhiều triệu dollars để quảng cáo và phát triển cộng đồng.
- Khó chơi. Map GoH đòi hỏi ng chơi phải có tg chơi ko ít và cũng phải nghiên cứu nhiều để có dc cách mua item hiệu quả. DDay và D&F là 2 tựa map có cách chơi khá đơn giản nhưng thu hút dc số lg người chơi khá đông. Dota cũng khó tìm dc cách ghép item hiệu quả nhưng đã có hệ thống cộng đồng lớn + rất nhiều guide hướng dẫn đến tận răng nên điều này ko ảnh hưởng gì đến dota. HoN và LoL thì có hệ thống hướng dẫn chơi ingame nên cũng ko khó làm quen lắm nếu bạn chưa biết cách chơi.
- Quá nhiều lỗi. Map vẫn gặp phải những lỗi khá là khó hiểu và có thể còn chưa xuất hiện trong các phiên bản trc như ko thể hs hero sau khi chết, 1 số item hoạt động ko đúng cách, .... Trong quá khứ, map còn bị leak khá nặng gây lag.
- Hoạt động host map 1 cách cầm chừng. Đúng vậy, những ng mang tiếng là ủng hộ map ( thậm chí cả những tester) vẫn lười host map vì sợ tốn thời gian quý giá mà lại chịu nghe tạ và đủ thứ trên đời.
- Có room riêng. Điều này khá nghịch lí là có room riêng thì dễ quảng cáo map, nhưng thực sự , việc có room riêng đang phản tác dụng. Việc 1 room dành riêng cho map đang vắng ( thậm chí ko có ai vào) sẽ khiến gamer nhận định rằng map này ko có ai chơi và dĩ nhiên là ko ai chơi GoH nữa vì ko có ai chơi cùng. Và cái room này hiện đang sida nên việc những ng chơi khác bỏ GoH mà đi cũng là dễ hiểu.

konfo3xu

konfo3xu
Đệ tử 1 túi
Đệ tử 1 túi

Laughing map nặng sao không tìm cách khắc phục ,thôi tạm không tính đến chuyện đó nhưng sao bạn không tự hỏi mình các game thủ chờ đợi gì ở một map và sẽ đáp ứng được không sau khi ngồi down map của chúng ta

Mình nghĩ bạn nên mở ngay một topic trên các diễn đàn game để hỏi xem game thủ chờ đợi gì ở một map mới

Nhiều nhân vật " nguy hiểm " nghĩ mình có ý đồ xấu bãi xích map hay phá hoại... thế nhưng nhìn lại vào những gì đã đóng góp cho map thì tớ không có gì phải ngại cả, các map mới đều đã chơi, và cũng gặp phải vấn đề tuơng tự như các bạn là nhận đc sự phản đối, nhưng mình vẫn tin map có cơ hội phát triển vì đã và đang gây dựng được một số lượng người ủng hộ kha khá, bài viết đóng góp về replay và hero củ mình tuy còn ít nhưng có chất . Laughing

zSnow

zSnow
Moderator
Moderator

Bọn game thủ việt nam nhìn tụi nó cắm đầu với Map tổng hợp với KT, D & F là thấy ngu rồi. Cần đék gì phải hỏi. Tụi nó không biết chơi mấy map như DotA, DDay nên cắm đầu vào 3 cái game như thế. Thích trải cảm giác được control 1 nhân vật manga, anime, lori, shout, ecchi rồi tự sướng với pha 1 hít chết 1 đám creep...

Có nhiều loại custom map mà nhân vật hoạt họa ném tùm lum vào đấy. Bạn có thể search. Không dưới 200 đâu...

Game thủ chờ đợi gì vào 1 map mới ? Một map mà tụi nó với kiến thức hiểu biết chưa qua bậc tiểu học có thể chơi mà hiểu, không cần phải học hỏi làm gì...Cần đẹp, cần dễ zz

Ko biết người khác thế nào chứ thực sự những map như thế, mới vào tôi đã có rất nhiều ấn tượng. Đầu tiên là đẹp, nhìn sướng mắt. Chơi là nản, phát buồn nôn...

Map này là map được mô phỏng cốt truyện châu âu. Import ồ ạt như vậy thì chả khác gì chiến tranh thế giới cả. Cái mà chúng tôi hướng đến từ GoH - chúng tôi chấp nhận đi theo cái bóng của DotA và DDay, đi theo 1 chân lý : tốt gỗ hơn tốt nước sơn

---------------
Btw, viết xong nhìn lại. Nghe sến vãi zz

konfo3xu

konfo3xu
Đệ tử 1 túi
Đệ tử 1 túi

Laughing Laughing xem phòng của map tổng hợp trên GG xem có nhiều không , DotA và DDay là độc tôn hay map tổng hợp và hàng tỷ map anime khác thì thế nào, bạn coi thường game thủ Việt hay quá tự đề cao mình Laughing Laughing

Có nhiều người cũng muốn Pr cho map, nhưng phải pr thế nào đây, " dạ vâng thưa các bác đây là map mới do người Việt sản xuất và điều hành, có thể coi là đứa con của bố DotA và bà DDay ạ"
Để map phát triển các bạn đôi khi phải nghĩ thoáng ra, bảo thủ cố hữu sẽ chỉ làm người đóng góp ý kiến phản cảm, Laughing Laughing

zSnow

zSnow
Moderator
Moderator

Mình không đề cao chính mình. Vì bản thân mình là game thủ Việt Nam. Bạn biết điều đó hay là giả ngu ?

Xin lỗi, bạn đóng góp gì cho map chưa ? Hay chỉ ở đây kêu map phải tự làm mới chính nó...Bạn thử đưa ra ý kiến, cải thiện gameplay, đồ họa đi, nếu ổn chúng tôi sẽ đi theo bạn.

Và bạn đang so sánh giữa cả DDay, Dota vs cả hàng tỉ map khác trên thế giới. Chứng tỏ nó có sức mạnh ngang ngửa với cả hàng tỉ map khác đã làm ra và hàng tỉ map đã đi vào quá khứ. Con của bố hay mẹ DotA - chúng tôi không quan tâm - cái chúng tôi thực sự quan tâm là làm ra được 1 map chất lượng chứ không phải là vẻ bề ngoài được đánh bóng và bọc lại 1 khối đất sét không hình thù.

Chúng tôi đang rất cố gắng để nghĩ thoáng ra rồi đấy thôi. Cố gắng tìm cách nào để bước ra khỏi con đường được vạch ra sẵn. Nhưng vẫn chưa có câu trả lời. Còn cái map tổng hợp hay KT gì đó. Nó không phải là RTS, đơn thuần nó chỉ là RPG. Map tổng hợp, KT chỉ là làm ra 1 thể loại khác chứ không nghĩa là nó thoát ra khỏi cái bóng DotA.

Hãy thử nghĩ đi, nếu có thể, bọn sản xuất HoN, LoL đã tạo ra 1 game RTS không giống DotA rồi. Nhưng cái thành quả họ làm được vẫn là đứa trẻ được tạo ra gián tiếp từ Ice Frog. Ngay cả LoL, mặc dù đã pha trộn 1 chút RPG vào trong 1 game RTS nhưng họ vẫn chỉ dám tạo ra 1 cái tên : DotA 2.

Nếu bạn có thể thì hãy làm gì đó đi, đưa ý tưởng của bạn ra, càng sáng tạo,càng đột phá càng tốt. Chứ đừng ngồi đây mà nói như thánh thế...Không ai trong đây không muốn thoát ra khỏi bóng DotA cả. Nhưng hàng trăm người làm game có trình độ của nước ngoài còn chưa thể thì...Nhưng - Chứng tỏ đi, nếu bạn có thể làm được thì cuộc tranh luận này đến đây coi như chấm dứt.

Right ?

shirozero

shirozero
Moderator
Moderator

bé konfo3xu nói cũng có cái đúng của nó nhưng em phải nhớ kĩ 1 điều này này

Trích nguyên kinh nghiệm của kukulkan : map hay chưa chắc đã nhiều người chơi , nhiều người chơi chưa chắc map đã hay .

em thử nhìn xem map D&F ý phải nói thằng lối chơi của nó sida gọi bằng cụ có khác gì kiểu chơi MU cực hay ( 5 phút rs 1 lần ko ?? )
Skill xấu tệ hại hero và terran so vs map mình chỉ là đồ bỏ nhưng chúng nó thu hút người chơi vì lối chơi quá đơn giản đến sida

Thị hiếu game thủ custom map thì 99% là trẻ con số 1% còn lại là lang thang nghịch , mà trẻ con thì chúng nó chỉ thích chơi map càng đơn giản mà mau làm trùm càng tốt nên việc map mình mới xuất hiện và lối chơi mới đòi hỏi pro khiến chúng nó ngại ko chơi là điều đương nhiên

Vạn sự khởi đầu nan ko có cái gì mà ko có thời gian khó khăn của nó cả nhưng quan trọng là lòng tin và nhiệt huyết của mỗi người có dám kiên trì để giúp map phát triển hay ko thôi ..

còn map hay ko phải cứ do skill đẹp hay hiệu ứng rùng beng thế này thế kia mà ở lối chơi và cách giúp người chơi thể hiện được bản thân trong map

zSnow

zSnow
Moderator
Moderator

Thế mới khổ...Càng dễ chơi, càng sida, càng đẹp mắt thì tụi trẻ con mới vào troll mới ghê. Thích tự sướng, đánh làm sao mạnh càng tốt chứ đâu thích chiến thuật team. Thế mới kêu thể loại RPG thích hợp để phát triển hơn.

[GVN].Cross

[GVN].Cross
Moderator
Moderator

Sao ai cũng nói rằng map giống Dota Sad
Mình có biết chơi Dota éo đâu.SAo có thể bắt chước thứ mà mình éo biết Sad

zSnow

zSnow
Moderator
Moderator

Map này mục đích nhắm đến là đào tạo cho con em chưa được huấn luyện từ DotA Laughing

trungtinvt12

Đệ tử chưa có túi
Đệ tử chưa có túi

Bây giờ room vẫn chưa cãi thiện đc người chơi.vẫn chĩ có mười mấy người chẳng bík khi nào mới chơi đc

Main.Catre

Main.Catre
Administrator
Administrator

.... có lẽ k nên tranh cãi nửa. để tránh flame tôi sẽ closed topic này.

Sponsored content

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2